
 1) Hatifungani ni nini?
 Hatifungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza katika taasisi (shirika au 
 Serikali) kwa kuikopesha fedha kwa muda na riba maalum.

 2) Nini tofauti kati ya kuwekeza katika Hatifungani na kuweka fedha katika akaunti ya   
 muda maalum?
  Unapowekeza katika Hatifungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa   
  Hatifungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 
  Hatifungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE)   
  kabla hata ya ukomavu wake na mshika Hatifungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha 
  awali na Kuponi yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda   
  maalum.

  Hatifungani ya CRDB inalipa kuponi mara mbili hadi nne kwa mwaka na sio    
  hadi kufikia kipindi cha kuiva kwa Hatifungani kama ilivyo kwa akaunti ya muda   
  maalum

 3) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni nini?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni aina ya uwekezaji wa Hatifungani ambapo   
 fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya miradi ya ujenzi wa miundo mbinu na kuwezesha   
 wakandarasi kulipwa kwa wakati. 

 4) Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Kwa kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia, mwekezaji/mteja atapata:
  
  Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
  
  Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha Hatifungani. 
  
  Faida ya 12% kwa mwaka italipwa mara nne kwa mwaka na sio hadi muda wa 
  hatifungani kuiva
  
  Mteja/mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida anazopata.
  
  Fursa ya kuwekeza kwenye miradi ya kimkakati ya Serikali ambayo inaleta tija   
  kwenye jamii.
  
  Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa Hatifungani kuiva, unaweza kuuza 
  hatifungani yako kupitia kwa Wakala wa Soko la Hisa (DSE) mwenye leseni ya   
  Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).
  
  Utaendelea kunufaika na kuponi uliyopata katika Hatifungani hadi muda    
  utakapoamua kuziuza au muda wa kuiva kwake.

 5) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni riba asilimia ngapi?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ina riba ya 12% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya       
 miezi 3 (robo mwaka)

 

 6) Nani anaweza kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
  Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
  Watoto (kupitia mzazi au mlezi)
  Vikundi,
  Mashirika/taasisi,
  Raia na wasio Raia wa Tanzania.
  Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

 7) Ni kiasi gani mwekezaji/mteja anahitaji kuwekeza katika Hatifungani ya    
      Miundombinu ya Samia?
 Uwekezaji wa chini kabisa ni TZS 500,000 bila kikomo cha juu. Hata hivyo, mwekezaji   
 anaweza kuendelea kuongeza uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
 Salaam (DSE).

 8) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya muda gani?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya miaka 5

 9) Mwekezaji/Mteja atapokeaje kuponi na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Hati   
 Fungani ya Samia?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyojazwa katika   
 fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 10) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isiyo na jina lake kama akaunti ya  
        kupokelea kuponi?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

 11) Mteja anaweza kutumia Hatifungani yake kuomba mkopo?
 Ndio, mteja anaweza kutumia Hatifungani zake kuombea mkopo wenye thamani ya mpaka  
 80% ya Hatifungani zake na anaweza kutumia malipo yake ya kuponi kulipia mkopo wake

 12) Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ili kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia,        
  Mwekezaji/Mteja Atajaza fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya   
  Samia inayotolewa na tawi la CRDB au wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa  
  kutolewa kwenye fomu:
   Taarifa za Mwekezaji na anuani halisi
   Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Kuponi na kiasi cha awali.
   Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

  Mwekezaji atawasilisha nyaraka husika za utambulisho
  
  Kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB 
  iliyotajwa kwenye fomu ya maombi

 13) Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS (Central Depository System) ni akaunti maalum inayotumika kuhifadhi na  
 kusimamia hati za dhamana (kama hisa na Hatifungani) kwa njia ya kielektroniki. Akaunti   

 hii huanzishwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na inaruhusu wawekezaji  
 kununua, kuuza, na kuhamisha dhamana zao kwa urahisi zaidi na kwa usalama.

 14) Mwekezaji/Mteja anapataje akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia   
 taarifa zilizojazwa na kwenye fomu yake ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu  
 ya Samia.
 
 15) Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na benki ya CRDB ambayo itarahisisha  
 kupokea malipo ya kuponi.

 16) Je, Kiwango cha kuponi kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha kuponi (12% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha  
 uwekezaji.
 
 17) Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa Kuponi atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya https://crdbbank-samiabond.mypage  
 cloud.com/ Ifuatayo ni baadhi ya mifano ya faida mabayo mteja tapata kwa kuwekeza  
 viwango mbalimbali kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 
 18) Je, Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa shilingi ya kitanzania pekee.  
 Iwapo mteja ana fedha za kigeni anashauriwa kuzibadilisha kwanza ili kupata shilingi  
 za kitanzania kwa ajili ya kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 19) Je, Mteja wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia anaweza kusitisha uwekezaji   
 kabla ya tarehe ya kuiva?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. Hata hivyo, mwekezaji anaweza kuuza   
 sehemu au kiasi chote cha uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya    
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es   
 Salaam (DSE).

 20) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia zaidi   
        ya moja?
 Mteja atakuwa na hatifungani moja. Wakati wa mauzo ya awali, mteja ataweza kununua   
 hatifungani ya Miundombinu ya Samia mara nyingi iwezekanavyo na itajumuishwa. Baada  
 ya mauzo ya awali, mwekezaji anaweza kuongeza uwekezaji wake kwa kununua kupitia 
 soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE).

 21) Iwapo mmiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia utahamishiwa kwa mrithi wa mali za   
 marehemu aliyeidhinishwa kisheria.

 22) Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa Hatifungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki Hatifungani.

 23) Raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ndio, raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 24) Je, mteja anaweza kuchagua vipindi tofauti vya kupokelea kuponi zake?
 Hapana, utaratibu wa kupokea kuponi utakua ni kila baada ya miezi mitatu kama    
 ilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Hata hivyo, 
 mwekezaji anaweza kutumia bidhaa nyingine za kibenki zinazopatikana CRDB kutimiza 
 matamanio yake ya upokeaji wa faida za uwekezaji wake.

 25) Je, mteja anawezaje kujiungana na Samia Bond?
 Mteja anaweza kujiunga na bondi kwa njia kuu mbili:
  Kupitia matawi ya CRDB
  Kwa kutumia huduma ya SimBanking

 26) Mwekezaji anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia? 
 Ratiba ya uwekezaji kwenye Hatifungani ni kama ifuatavyo: 

Maswali
Yanayoulizwa
Mara kwa Mara (FAQs)

 

 Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
 Barua Pepe: info@crdbbank.co.tz 
 Namba ya simu: +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000



 1) Hatifungani ni nini?
 Hatifungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza katika taasisi (shirika au 
 Serikali) kwa kuikopesha fedha kwa muda na riba maalum.

 2) Nini tofauti kati ya kuwekeza katika Hatifungani na kuweka fedha katika akaunti ya   
 muda maalum?
  Unapowekeza katika Hatifungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa   
  Hatifungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 
  Hatifungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE)   
  kabla hata ya ukomavu wake na mshika Hatifungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha 
  awali na Kuponi yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda   
  maalum.

  Hatifungani ya CRDB inalipa kuponi mara mbili hadi nne kwa mwaka na sio    
  hadi kufikia kipindi cha kuiva kwa Hatifungani kama ilivyo kwa akaunti ya muda   
  maalum

 3) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni nini?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni aina ya uwekezaji wa Hatifungani ambapo   
 fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya miradi ya ujenzi wa miundo mbinu na kuwezesha   
 wakandarasi kulipwa kwa wakati. 

 4) Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Kwa kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia, mwekezaji/mteja atapata:
  
  Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
  
  Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha Hatifungani. 
  
  Faida ya 12% kwa mwaka italipwa mara nne kwa mwaka na sio hadi muda wa 
  hatifungani kuiva
  
  Mteja/mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida anazopata.
  
  Fursa ya kuwekeza kwenye miradi ya kimkakati ya Serikali ambayo inaleta tija   
  kwenye jamii.
  
  Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa Hatifungani kuiva, unaweza kuuza 
  hatifungani yako kupitia kwa Wakala wa Soko la Hisa (DSE) mwenye leseni ya   
  Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).
  
  Utaendelea kunufaika na kuponi uliyopata katika Hatifungani hadi muda    
  utakapoamua kuziuza au muda wa kuiva kwake.

 5) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni riba asilimia ngapi?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ina riba ya 12% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya       
 miezi 3 (robo mwaka)

 

 6) Nani anaweza kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
  Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
  Watoto (kupitia mzazi au mlezi)
  Vikundi,
  Mashirika/taasisi,
  Raia na wasio Raia wa Tanzania.
  Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

 7) Ni kiasi gani mwekezaji/mteja anahitaji kuwekeza katika Hatifungani ya    
      Miundombinu ya Samia?
 Uwekezaji wa chini kabisa ni TZS 500,000 bila kikomo cha juu. Hata hivyo, mwekezaji   
 anaweza kuendelea kuongeza uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
 Salaam (DSE).

 8) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya muda gani?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya miaka 5

 9) Mwekezaji/Mteja atapokeaje kuponi na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Hati   
 Fungani ya Samia?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyojazwa katika   
 fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 10) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isiyo na jina lake kama akaunti ya  
        kupokelea kuponi?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

 11) Mteja anaweza kutumia Hatifungani yake kuomba mkopo?
 Ndio, mteja anaweza kutumia Hatifungani zake kuombea mkopo wenye thamani ya mpaka  
 80% ya Hatifungani zake na anaweza kutumia malipo yake ya kuponi kulipia mkopo wake

 12) Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ili kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia,        
  Mwekezaji/Mteja Atajaza fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya   
  Samia inayotolewa na tawi la CRDB au wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa  
  kutolewa kwenye fomu:
   Taarifa za Mwekezaji na anuani halisi
   Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Kuponi na kiasi cha awali.
   Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

  Mwekezaji atawasilisha nyaraka husika za utambulisho
  
  Kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB 
  iliyotajwa kwenye fomu ya maombi

 13) Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS (Central Depository System) ni akaunti maalum inayotumika kuhifadhi na  
 kusimamia hati za dhamana (kama hisa na Hatifungani) kwa njia ya kielektroniki. Akaunti   

 hii huanzishwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na inaruhusu wawekezaji  
 kununua, kuuza, na kuhamisha dhamana zao kwa urahisi zaidi na kwa usalama.

 14) Mwekezaji/Mteja anapataje akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia   
 taarifa zilizojazwa na kwenye fomu yake ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu  
 ya Samia.
 
 15) Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na benki ya CRDB ambayo itarahisisha  
 kupokea malipo ya kuponi.

 16) Je, Kiwango cha kuponi kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha kuponi (12% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha  
 uwekezaji.
 
 17) Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa Kuponi atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya https://crdbbank-samiabond.mypage  
 cloud.com/ Ifuatayo ni baadhi ya mifano ya faida mabayo mteja tapata kwa kuwekeza  
 viwango mbalimbali kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 
 18) Je, Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa shilingi ya kitanzania pekee.  
 Iwapo mteja ana fedha za kigeni anashauriwa kuzibadilisha kwanza ili kupata shilingi  
 za kitanzania kwa ajili ya kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 19) Je, Mteja wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia anaweza kusitisha uwekezaji   
 kabla ya tarehe ya kuiva?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. Hata hivyo, mwekezaji anaweza kuuza   
 sehemu au kiasi chote cha uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya    
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es   
 Salaam (DSE).

 20) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia zaidi   
        ya moja?
 Mteja atakuwa na hatifungani moja. Wakati wa mauzo ya awali, mteja ataweza kununua   
 hatifungani ya Miundombinu ya Samia mara nyingi iwezekanavyo na itajumuishwa. Baada  
 ya mauzo ya awali, mwekezaji anaweza kuongeza uwekezaji wake kwa kununua kupitia 
 soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE).

 21) Iwapo mmiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia utahamishiwa kwa mrithi wa mali za   
 marehemu aliyeidhinishwa kisheria.

 22) Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa Hatifungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki Hatifungani.

 23) Raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ndio, raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 24) Je, mteja anaweza kuchagua vipindi tofauti vya kupokelea kuponi zake?
 Hapana, utaratibu wa kupokea kuponi utakua ni kila baada ya miezi mitatu kama    
 ilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Hata hivyo, 
 mwekezaji anaweza kutumia bidhaa nyingine za kibenki zinazopatikana CRDB kutimiza 
 matamanio yake ya upokeaji wa faida za uwekezaji wake.

 25) Je, mteja anawezaje kujiungana na Samia Bond?
 Mteja anaweza kujiunga na bondi kwa njia kuu mbili:
  Kupitia matawi ya CRDB
  Kwa kutumia huduma ya SimBanking

 26) Mwekezaji anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia? 
 Ratiba ya uwekezaji kwenye Hatifungani ni kama ifuatavyo: 

Maswali
Yanayoulizwa
Mara kwa Mara (FAQs)

 

 Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
 Barua Pepe: info@crdbbank.co.tz 
 Namba ya simu: +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000



 1) Hatifungani ni nini?
 Hatifungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza katika taasisi (shirika au 
 Serikali) kwa kuikopesha fedha kwa muda na riba maalum.

 2) Nini tofauti kati ya kuwekeza katika Hatifungani na kuweka fedha katika akaunti ya   
 muda maalum?
  Unapowekeza katika Hatifungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa   
  Hatifungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 
  Hatifungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE)   
  kabla hata ya ukomavu wake na mshika Hatifungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha 
  awali na Kuponi yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda   
  maalum.

  Hatifungani ya CRDB inalipa kuponi mara mbili hadi nne kwa mwaka na sio    
  hadi kufikia kipindi cha kuiva kwa Hatifungani kama ilivyo kwa akaunti ya muda   
  maalum

 3) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni nini?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni aina ya uwekezaji wa Hatifungani ambapo   
 fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya miradi ya ujenzi wa miundo mbinu na kuwezesha   
 wakandarasi kulipwa kwa wakati. 

 4) Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Kwa kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia, mwekezaji/mteja atapata:
  
  Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
  
  Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha Hatifungani. 
  
  Faida ya 12% kwa mwaka italipwa mara nne kwa mwaka na sio hadi muda wa 
  hatifungani kuiva
  
  Mteja/mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida anazopata.
  
  Fursa ya kuwekeza kwenye miradi ya kimkakati ya Serikali ambayo inaleta tija   
  kwenye jamii.
  
  Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa Hatifungani kuiva, unaweza kuuza 
  hatifungani yako kupitia kwa Wakala wa Soko la Hisa (DSE) mwenye leseni ya   
  Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).
  
  Utaendelea kunufaika na kuponi uliyopata katika Hatifungani hadi muda    
  utakapoamua kuziuza au muda wa kuiva kwake.

 5) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni riba asilimia ngapi?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ina riba ya 12% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya       
 miezi 3 (robo mwaka)

 

 6) Nani anaweza kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
  Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
  Watoto (kupitia mzazi au mlezi)
  Vikundi,
  Mashirika/taasisi,
  Raia na wasio Raia wa Tanzania.
  Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

 7) Ni kiasi gani mwekezaji/mteja anahitaji kuwekeza katika Hatifungani ya    
      Miundombinu ya Samia?
 Uwekezaji wa chini kabisa ni TZS 500,000 bila kikomo cha juu. Hata hivyo, mwekezaji   
 anaweza kuendelea kuongeza uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
 Salaam (DSE).

 8) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya muda gani?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya miaka 5

 9) Mwekezaji/Mteja atapokeaje kuponi na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Hati   
 Fungani ya Samia?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyojazwa katika   
 fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 10) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isiyo na jina lake kama akaunti ya  
        kupokelea kuponi?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

 11) Mteja anaweza kutumia Hatifungani yake kuomba mkopo?
 Ndio, mteja anaweza kutumia Hatifungani zake kuombea mkopo wenye thamani ya mpaka  
 80% ya Hatifungani zake na anaweza kutumia malipo yake ya kuponi kulipia mkopo wake

 12) Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ili kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia,        
  Mwekezaji/Mteja Atajaza fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya   
  Samia inayotolewa na tawi la CRDB au wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa  
  kutolewa kwenye fomu:
   Taarifa za Mwekezaji na anuani halisi
   Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Kuponi na kiasi cha awali.
   Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

  Mwekezaji atawasilisha nyaraka husika za utambulisho
  
  Kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB 
  iliyotajwa kwenye fomu ya maombi

 13) Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS (Central Depository System) ni akaunti maalum inayotumika kuhifadhi na  
 kusimamia hati za dhamana (kama hisa na Hatifungani) kwa njia ya kielektroniki. Akaunti   

 hii huanzishwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na inaruhusu wawekezaji  
 kununua, kuuza, na kuhamisha dhamana zao kwa urahisi zaidi na kwa usalama.

 14) Mwekezaji/Mteja anapataje akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia   
 taarifa zilizojazwa na kwenye fomu yake ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu  
 ya Samia.
 
 15) Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na benki ya CRDB ambayo itarahisisha  
 kupokea malipo ya kuponi.

 16) Je, Kiwango cha kuponi kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha kuponi (12% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha  
 uwekezaji.
 
 17) Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa Kuponi atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya https://crdbbank-samiabond.mypage  
 cloud.com/ Ifuatayo ni baadhi ya mifano ya faida mabayo mteja tapata kwa kuwekeza  
 viwango mbalimbali kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 
 18) Je, Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa shilingi ya kitanzania pekee.  
 Iwapo mteja ana fedha za kigeni anashauriwa kuzibadilisha kwanza ili kupata shilingi  
 za kitanzania kwa ajili ya kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 19) Je, Mteja wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia anaweza kusitisha uwekezaji   
 kabla ya tarehe ya kuiva?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. Hata hivyo, mwekezaji anaweza kuuza   
 sehemu au kiasi chote cha uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya    
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es   
 Salaam (DSE).

 20) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia zaidi   
        ya moja?
 Mteja atakuwa na hatifungani moja. Wakati wa mauzo ya awali, mteja ataweza kununua   
 hatifungani ya Miundombinu ya Samia mara nyingi iwezekanavyo na itajumuishwa. Baada  
 ya mauzo ya awali, mwekezaji anaweza kuongeza uwekezaji wake kwa kununua kupitia 
 soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE).

 21) Iwapo mmiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia utahamishiwa kwa mrithi wa mali za   
 marehemu aliyeidhinishwa kisheria.

 22) Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa Hatifungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki Hatifungani.

 23) Raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ndio, raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 24) Je, mteja anaweza kuchagua vipindi tofauti vya kupokelea kuponi zake?
 Hapana, utaratibu wa kupokea kuponi utakua ni kila baada ya miezi mitatu kama    
 ilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Hata hivyo, 
 mwekezaji anaweza kutumia bidhaa nyingine za kibenki zinazopatikana CRDB kutimiza 
 matamanio yake ya upokeaji wa faida za uwekezaji wake.

 25) Je, mteja anawezaje kujiungana na Samia Bond?
 Mteja anaweza kujiunga na bondi kwa njia kuu mbili:
  Kupitia matawi ya CRDB
  Kwa kutumia huduma ya SimBanking

 26) Mwekezaji anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia? 
 Ratiba ya uwekezaji kwenye Hatifungani ni kama ifuatavyo: 

5,000,000

Kiasi Kila Robo
Mwaka

Kila Nusu
Mwaka

Kila
Mwaka

Faida ya Jumla

Riba ya Mwaka    12%

KIKOTOO CHA FAIDA

Kodi ya Zuio     0%

Baada ya
Ukomo 

(Miaka 5)

150,000 300,000 600,000 3,000,000 
10,000,000 300,000 600,000 1,200,000 6,000,000 
20,000,000 600,000 1,200,000 2,400,000 12,000,000
50,000,000 1,500,000 3,000,000 6,000,000 30,000,000
100,000,000 3,000,000 6,000,000 12,000,000 60,000,000
500,000,000 15,000,000 30,000,000 60,000,000 300,000,000

1,000,000,000 30,000,000 60,000,000 120,000,000 600,000,000
5,000,000,000 150,000,000 300,000,000 600,000,000 3,000,000,000
10,000,000,000 300,000,000 600,000,000 1,200,000,000 6,000,000,000
100,000,000,000 3,000,000,000 6,000,000,000 12,000,000,000 60,000,000,000

Maswali
Yanayoulizwa
Mara kwa Mara (FAQs)

 

 Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
 Barua Pepe: info@crdbbank.co.tz 
 Namba ya simu: +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000



 1) Hatifungani ni nini?
 Hatifungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza katika taasisi (shirika au 
 Serikali) kwa kuikopesha fedha kwa muda na riba maalum.

 2) Nini tofauti kati ya kuwekeza katika Hatifungani na kuweka fedha katika akaunti ya   
 muda maalum?
  Unapowekeza katika Hatifungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa   
  Hatifungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 
  Hatifungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE)   
  kabla hata ya ukomavu wake na mshika Hatifungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha 
  awali na Kuponi yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda   
  maalum.

  Hatifungani ya CRDB inalipa kuponi mara mbili hadi nne kwa mwaka na sio    
  hadi kufikia kipindi cha kuiva kwa Hatifungani kama ilivyo kwa akaunti ya muda   
  maalum

 3) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni nini?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni aina ya uwekezaji wa Hatifungani ambapo   
 fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya miradi ya ujenzi wa miundo mbinu na kuwezesha   
 wakandarasi kulipwa kwa wakati. 

 4) Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Kwa kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia, mwekezaji/mteja atapata:
  
  Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
  
  Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha Hatifungani. 
  
  Faida ya 12% kwa mwaka italipwa mara nne kwa mwaka na sio hadi muda wa 
  hatifungani kuiva
  
  Mteja/mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida anazopata.
  
  Fursa ya kuwekeza kwenye miradi ya kimkakati ya Serikali ambayo inaleta tija   
  kwenye jamii.
  
  Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa Hatifungani kuiva, unaweza kuuza 
  hatifungani yako kupitia kwa Wakala wa Soko la Hisa (DSE) mwenye leseni ya   
  Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).
  
  Utaendelea kunufaika na kuponi uliyopata katika Hatifungani hadi muda    
  utakapoamua kuziuza au muda wa kuiva kwake.

 5) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni riba asilimia ngapi?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ina riba ya 12% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya       
 miezi 3 (robo mwaka)

 

 6) Nani anaweza kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
  Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
  Watoto (kupitia mzazi au mlezi)
  Vikundi,
  Mashirika/taasisi,
  Raia na wasio Raia wa Tanzania.
  Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

 7) Ni kiasi gani mwekezaji/mteja anahitaji kuwekeza katika Hatifungani ya    
      Miundombinu ya Samia?
 Uwekezaji wa chini kabisa ni TZS 500,000 bila kikomo cha juu. Hata hivyo, mwekezaji   
 anaweza kuendelea kuongeza uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
 Salaam (DSE).

 8) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya muda gani?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya miaka 5

 9) Mwekezaji/Mteja atapokeaje kuponi na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Hati   
 Fungani ya Samia?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyojazwa katika   
 fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 10) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isiyo na jina lake kama akaunti ya  
        kupokelea kuponi?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

 11) Mteja anaweza kutumia Hatifungani yake kuomba mkopo?
 Ndio, mteja anaweza kutumia Hatifungani zake kuombea mkopo wenye thamani ya mpaka  
 80% ya Hatifungani zake na anaweza kutumia malipo yake ya kuponi kulipia mkopo wake

 12) Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ili kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia,        
  Mwekezaji/Mteja Atajaza fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya   
  Samia inayotolewa na tawi la CRDB au wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa  
  kutolewa kwenye fomu:
   Taarifa za Mwekezaji na anuani halisi
   Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Kuponi na kiasi cha awali.
   Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

  Mwekezaji atawasilisha nyaraka husika za utambulisho
  
  Kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB 
  iliyotajwa kwenye fomu ya maombi

 13) Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS (Central Depository System) ni akaunti maalum inayotumika kuhifadhi na  
 kusimamia hati za dhamana (kama hisa na Hatifungani) kwa njia ya kielektroniki. Akaunti   

 hii huanzishwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na inaruhusu wawekezaji  
 kununua, kuuza, na kuhamisha dhamana zao kwa urahisi zaidi na kwa usalama.

 14) Mwekezaji/Mteja anapataje akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia   
 taarifa zilizojazwa na kwenye fomu yake ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu  
 ya Samia.
 
 15) Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na benki ya CRDB ambayo itarahisisha  
 kupokea malipo ya kuponi.

 16) Je, Kiwango cha kuponi kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha kuponi (12% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha  
 uwekezaji.
 
 17) Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa Kuponi atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya https://crdbbank-samiabond.mypage  
 cloud.com/ Ifuatayo ni baadhi ya mifano ya faida mabayo mteja tapata kwa kuwekeza  
 viwango mbalimbali kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 
 18) Je, Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa shilingi ya kitanzania pekee.  
 Iwapo mteja ana fedha za kigeni anashauriwa kuzibadilisha kwanza ili kupata shilingi  
 za kitanzania kwa ajili ya kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 19) Je, Mteja wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia anaweza kusitisha uwekezaji   
 kabla ya tarehe ya kuiva?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. Hata hivyo, mwekezaji anaweza kuuza   
 sehemu au kiasi chote cha uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya    
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es   
 Salaam (DSE).

 20) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia zaidi   
        ya moja?
 Mteja atakuwa na hatifungani moja. Wakati wa mauzo ya awali, mteja ataweza kununua   
 hatifungani ya Miundombinu ya Samia mara nyingi iwezekanavyo na itajumuishwa. Baada  
 ya mauzo ya awali, mwekezaji anaweza kuongeza uwekezaji wake kwa kununua kupitia 
 soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE).

 21) Iwapo mmiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia utahamishiwa kwa mrithi wa mali za   
 marehemu aliyeidhinishwa kisheria.

 22) Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa Hatifungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki Hatifungani.

 23) Raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ndio, raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 24) Je, mteja anaweza kuchagua vipindi tofauti vya kupokelea kuponi zake?
 Hapana, utaratibu wa kupokea kuponi utakua ni kila baada ya miezi mitatu kama    
 ilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Hata hivyo, 
 mwekezaji anaweza kutumia bidhaa nyingine za kibenki zinazopatikana CRDB kutimiza 
 matamanio yake ya upokeaji wa faida za uwekezaji wake.

 25) Je, mteja anawezaje kujiungana na Samia Bond?
 Mteja anaweza kujiunga na bondi kwa njia kuu mbili:
  Kupitia matawi ya CRDB
  Kwa kutumia huduma ya SimBanking

 26) Mwekezaji anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia? 
 Ratiba ya uwekezaji kwenye Hatifungani ni kama ifuatavyo: 

Maswali
Yanayoulizwa
Mara kwa Mara (FAQs)

TUKIO         TAREHE 

Kufunguliwa kwa mauzo ya Hatifungani    29 Novemba 2024 

Kufungwa kwa ofa       17 Januari 2025 

Tarehe ya kusajiliwa kwenye Soko la Hisa    10 Februari 2025 

Kuiva kwa Hatifungani      10 Februari 2030

 

 Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
 Barua Pepe: info@crdbbank.co.tz 
 Namba ya simu: +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000



 1) Hatifungani ni nini?
 Hatifungani ni aina ya uwekezaji ambapo mwekezaji anawekeza katika taasisi (shirika au 
 Serikali) kwa kuikopesha fedha kwa muda na riba maalum.

 2) Nini tofauti kati ya kuwekeza katika Hatifungani na kuweka fedha katika akaunti ya   
 muda maalum?
  Unapowekeza katika Hatifungani, unaikopesha fedha zako benki/taasisi inayotoa   
  Hatifungani. Hivyo, unakuwa hauweki fedha katika akaunti ya mteja.
 
  Hatifungani ya CRDB inaweza kuuzwa katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE)   
  kabla hata ya ukomavu wake na mshika Hatifungani/mwekezaji atalipwa kiasi cha 
  awali na Kuponi yoyote iliyolipwa hadi muda huo tofauti na akaunti ya muda   
  maalum.

  Hatifungani ya CRDB inalipa kuponi mara mbili hadi nne kwa mwaka na sio    
  hadi kufikia kipindi cha kuiva kwa Hatifungani kama ilivyo kwa akaunti ya muda   
  maalum

 3) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni nini?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni aina ya uwekezaji wa Hatifungani ambapo   
 fedha zinazokusanywa ni kwa ajili ya miradi ya ujenzi wa miundo mbinu na kuwezesha   
 wakandarasi kulipwa kwa wakati. 

 4) Mteja anapata Faida gani akiwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Kwa kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia, mwekezaji/mteja atapata:
  
  Usalama wa fedha katika kipindi chote cha uwekezaji
  
  Uhakika wa faida inayovutia katika kipindi kizima cha Hatifungani. 
  
  Faida ya 12% kwa mwaka italipwa mara nne kwa mwaka na sio hadi muda wa 
  hatifungani kuiva
  
  Mteja/mwekezaji hata katwa kodi kwenye faida anazopata.
  
  Fursa ya kuwekeza kwenye miradi ya kimkakati ya Serikali ambayo inaleta tija   
  kwenye jamii.
  
  Ukihitaji fedha zako, kabla ya muda wa Hatifungani kuiva, unaweza kuuza 
  hatifungani yako kupitia kwa Wakala wa Soko la Hisa (DSE) mwenye leseni ya   
  Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).
  
  Utaendelea kunufaika na kuponi uliyopata katika Hatifungani hadi muda    
  utakapoamua kuziuza au muda wa kuiva kwake.

 5) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ni riba asilimia ngapi?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia ina riba ya 12% kila mwaka. Inalipwa kila baada ya       
 miezi 3 (robo mwaka)

 

 6) Nani anaweza kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
  Watu Binafsi (miaka 18 na Zaidi)
  Watoto (kupitia mzazi au mlezi)
  Vikundi,
  Mashirika/taasisi,
  Raia na wasio Raia wa Tanzania.
  Uwekezaji wa pamoja; mfano mke na mume

 7) Ni kiasi gani mwekezaji/mteja anahitaji kuwekeza katika Hatifungani ya    
      Miundombinu ya Samia?
 Uwekezaji wa chini kabisa ni TZS 500,000 bila kikomo cha juu. Hata hivyo, mwekezaji   
 anaweza kuendelea kuongeza uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
 Salaam (DSE).

 8) Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya muda gani?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia itaiva baada ya miaka 5

 9) Mwekezaji/Mteja atapokeaje kuponi na kiasi cha awali cha uwekezaji  katika Hati   
 Fungani ya Samia?
 Malipo yote yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya mwekezaji iliyojazwa katika   
 fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 10) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kujaza akaunti isiyo na jina lake kama akaunti ya  
        kupokelea kuponi?
 Hapana, mwekezaji/mteja anapaswa kuweka akaunti yenye majina yake sahihi.

 11) Mteja anaweza kutumia Hatifungani yake kuomba mkopo?
 Ndio, mteja anaweza kutumia Hatifungani zake kuombea mkopo wenye thamani ya mpaka  
 80% ya Hatifungani zake na anaweza kutumia malipo yake ya kuponi kulipia mkopo wake

 12) Mwekezaji/Mteja anajiungaje na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ili kuwekeza katika Hatifungani ya Miundombinu ya Samia,        
  Mwekezaji/Mteja Atajaza fomu ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu ya   
  Samia inayotolewa na tawi la CRDB au wakala wa hisa. Taarifa muhimu zinazopaswa  
  kutolewa kwenye fomu:
   Taarifa za Mwekezaji na anuani halisi
   Taarifa za akaunti ya benki itakayopokea Kuponi na kiasi cha awali.
   Akaunti ya CDS (kama hauna akaunti ya CDS utafunguliwa)

  Mwekezaji atawasilisha nyaraka husika za utambulisho
  
  Kuweka kiasi cha uwekezaji cha TZS 500,000 au zaidi  kwenye akaunti ya CRDB 
  iliyotajwa kwenye fomu ya maombi

 13) Akaunti ya CDS ni nini?
 Akaunti ya CDS (Central Depository System) ni akaunti maalum inayotumika kuhifadhi na  
 kusimamia hati za dhamana (kama hisa na Hatifungani) kwa njia ya kielektroniki. Akaunti   

 hii huanzishwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) na inaruhusu wawekezaji  
 kununua, kuuza, na kuhamisha dhamana zao kwa urahisi zaidi na kwa usalama.

 14) Mwekezaji/Mteja anapataje akaunti ya CDS?
 Iwapo Mwekezaji/Mteja hana namba ya akaunti ya CDS, itafunguliwa kwa kutumia   
 taarifa zilizojazwa na kwenye fomu yake ya maombi ya Hatifungani ya Miundombinu  
 ya Samia.
 
 15) Je, Mwekezaji/Mteja anahitaji kuwa na akaunti ya benki na CRDB ili kuwekeza?
 Tunashauri mwekezaji/mteja kufungua akaunti na benki ya CRDB ambayo itarahisisha  
 kupokea malipo ya kuponi.

 16) Je, Kiwango cha kuponi kinaweza kubadilika?
 Hapana, Kiwango cha kuponi (12% kwa mwaka) hakitobadilika katika kipindi chote cha  
 uwekezaji.
 
 17) Mteja/Mwekezaji anawezaje kukokotoa Kuponi atakayolipwa?
 Kikokotoo kinapatikana kwenye tovuti ya https://crdbbank-samiabond.mypage  
 cloud.com/ Ifuatayo ni baadhi ya mifano ya faida mabayo mteja tapata kwa kuwekeza  
 viwango mbalimbali kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia.

 
 18) Je, Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa sarafu za kigeni?
 Hatifungani ya Miundombinu ya Samia inapatikana kwa shilingi ya kitanzania pekee.  
 Iwapo mteja ana fedha za kigeni anashauriwa kuzibadilisha kwanza ili kupata shilingi  
 za kitanzania kwa ajili ya kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 19) Je, Mteja wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia anaweza kusitisha uwekezaji   
 kabla ya tarehe ya kuiva?
 Hapana, uwekezaji ni kwa kipindi cha miaka 5. Hata hivyo, mwekezaji anaweza kuuza   
 sehemu au kiasi chote cha uwekezaji wake katika Hatifungani ya Miundombinu ya    
 Samia kupitia soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es   
 Salaam (DSE).

 20) Je, Mwekezaji/Mteja anaweza kuwa na Hatifungani ya Miundombinu ya Samia zaidi   
        ya moja?
 Mteja atakuwa na hatifungani moja. Wakati wa mauzo ya awali, mteja ataweza kununua   
 hatifungani ya Miundombinu ya Samia mara nyingi iwezekanavyo na itajumuishwa. Baada  
 ya mauzo ya awali, mwekezaji anaweza kuongeza uwekezaji wake kwa kununua kupitia 
 soko la upili, kwani dhamana hii imesajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE).

 21) Iwapo mmiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia amefariki nini kitatokea?
 Umiliki wa Hatifungani ya Miundombinu ya Samia utahamishiwa kwa mrithi wa mali za   
 marehemu aliyeidhinishwa kisheria.

 22) Je, Mwekezaji/Mteja atapata cheti cha umiliki wa Hatifungani?
 Ndio, Mteja/Mwekezaji atapata cheti cha umiliki Hatifungani.

 23) Raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia?
 Ndio, raia wa kigeni anaweza kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya Samia

 24) Je, mteja anaweza kuchagua vipindi tofauti vya kupokelea kuponi zake?
 Hapana, utaratibu wa kupokea kuponi utakua ni kila baada ya miezi mitatu kama    
 ilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Hata hivyo, 
 mwekezaji anaweza kutumia bidhaa nyingine za kibenki zinazopatikana CRDB kutimiza 
 matamanio yake ya upokeaji wa faida za uwekezaji wake.

 25) Je, mteja anawezaje kujiungana na Samia Bond?
 Mteja anaweza kujiunga na bondi kwa njia kuu mbili:
  Kupitia matawi ya CRDB
  Kwa kutumia huduma ya SimBanking

 26) Mwekezaji anaweza kuanza lini kuwekeza kwenye Hatifungani ya Miundombinu ya   
 Samia? 
 Ratiba ya uwekezaji kwenye Hatifungani ni kama ifuatavyo: 

Maswali
Yanayoulizwa
Mara kwa Mara (FAQs)

 

 Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia; 
 Barua Pepe: info@crdbbank.co.tz 
 Namba ya simu: +255(22)2197700 | +255(0)714197700  | +255(0)755197700 | 0800008000


