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Sukuk
Hili ni neno la Kiarabu linalomaanisha hati fungani za Kiislamu au vyeti vya kifedha 
vinavyokubaliana na misingi ya Sharia.

Sukuk na Hati Fungani za Kawaida
Sukuk zinatofautiana na hati fungani za kawaida (bonds) kwa muundo na uhalali wa 
kisheria wa Kiislamu. Wakati hati fungani zinawakilisha deni na si halali kisheria 
Kiislamu kwa sababu zinategemea riba, Sukuk zinaundwa kwa kuzingatia kanuni za 
Kiislamu na zinawakilisha umiliki wa sehemu ya mali msingi.

Tofauti na hati fungani, ambazo mara nyingi hazina dhamana na zinategemea tu 
uaminifu wa mkopeshaji, Sukuk mara nyingi zinatokana na mali halisi au mali zenye 
dhamana. Mapato kutoka Sukuk hutokana na faida au mapato yanayozalishwa na 
mali hizo, badala ya malipo ya riba, na hivyo kufuata kikamilifu misingi ya fedha za 
Kiislamu.

Kuhusu CRDB Al-Barakah
CRDB Al-Barakah inatoa huduma za kifedha zinazokubaliana na Sharia kwa wateja 
wanaopendelea huduma za kibenki za maadili, zisizo na riba, na zinazofuata kanuni 
za Kiislamu.

CRDB Al-Barakah Sukuk
CRDB Al-Barakah Sukuk inamalengo ya uwekezaji wenye uwajibikaji wa kijamii. 
Sukuk hii inatokana na muundo wa Ijarah (kodi ya mali) unaokubaliana na Sharia pia 
mtu yoyote anaweza kununua SUKUK hii, sio lazima mtu mwenye imani ya Kiislam, 
inawakaribisha wote. 

Inawapa wawekezaji mapato yenye hatari ndogo na yenye kiwango cha mapato 
kilichowekwa, huku ikikuza ufadhili wa kimaadili na unaoendana na Sharia.

MAELEZO YA UTOAJI WA SUKUK

Matumizi ya Mapato
Mapato yatakayopatikana kutokana na mauzo ya Sukuk yatatumika kufadhili ukuaji 
na upanuzi wa shughuli za CRDB Al Barakah, pamoja na uwezeshaji kwa biashara na 
miradi inayozingatia misingi ya Sharia. Aidha, fedha hizi zitaelekezwa kwenye 
upanuzi wa bidhaa mbalimbali za kifedha za Kiislamu zinazoweza kutolewa na CRDB 
Al Barakah.

Mtoaji:    CRDB Bank Plc kupitia Al Barakah  

    Banking

Muundo wa Sukuk:   Ijarah (Makubaliano ya upangishaji mali)

Kiasi cha Utoaji:   • TZS 30,000,000,000

    • USD 5,000,000

Muda wa Uwekezaji:   Miaka 5

Kiwango cha Faida 
kwa Mwaka:   • TZS: 12% kwa mwaka

    • USD: 6% kwa mwaka

Tarehe ya Kufungua Ofa:  9 Agosti 2025

Tarehe ya Kufunga Ofa:  12 Septemba 2025

Tarehe ya Kutoa Sukuk:  8 Oktoba 2025

Tarehe ya Kukomaa kwa Sukuk: 8 Oktoba 2030

Tarehe za Malipo ya Faida:  8 Januari, 8 Aprili, 8 Julai, 8 Oktoba ya  

    kila mwaka

Wawekezaji Wanaostahiki
Sehemu ya TZS (Shilingi za Kitanzania)

Wawekezaji binafsi (wa ndani ya nchi, walioko ughaibuni, na wageni)
Vikundi vya uwekezaji
Uwekezaji wa pamoja (mfano: wanandoa)
Makampuni binafsi na ya Serikali

Sehemu ya Dola za Kimarekani (USD)

Wawekezaji binafsi (wa ndani ya nchi, walioko ughaibuni, na wageni)
Vikundi vya uwekezaji
Uwekezaji wa pamoja (mfano: wanandoa)
Makampuni binafsi na ya Serikali

Jinsi ya Kuwekeza
Pakua au ingia kwenye SimBanking App ya CRDB ili kuwekeza kwa urahisi, 
popote ulipo.
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Fungua SimBanking App 
kwenye simu yako 

(pakua kutoka Play Store au 
App Store kama bado huna).

Ingia kwa kutumia:
Namba yako ya simu au jina 

la mtumiaji (username)

Nenosiri lako au PIN

Katika menyu kuu, gonga 
sehemu ya "Miniapps"
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Chagua 
Investmen/Uwekezaji

Chagua 
“Al Barakah Sukuk”

Chagua 
“Invest Now/wekeza”

Weka kiasi cha pesa ya 
kitanzania au Dola unataka 
kuwekeze kisha bonyeza 

“Endelea”
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Ikiwa unayo, weka namba yako ya 
CDS (Central Depository System), na 

kama hauna bonyeza sina, 
itakutengenezea namba yako ya CDS 

(Central Depository System)

Hakiki taarifa zako

Chagua akaunti unayotaka 
kulipia uwekezajo yako kisha 

bonyeza “Endelea”

Utapokea namba ya 
kumbukumbu ya kulipia kisha 

bonyeza “Lipa Sasa”
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Utapokea risit ya malipo, 
itunze kwa ajili ya rekodi zako

Kwa maelezo au maswali ya ziada tafadhali wasiliana na sisi kupitia;

Barua Pepe:  info@crdbbank.co.tz
Namba ya simu:  +255(22)2197700 | +255(0)714197700
  +255(0)755197700 | 0800008000


