
NAFASI ZA UJUMBE WA BODI  

CRDB Bank Plc ni benki ya kibiashara inayoongoza nchini 
Tanzania. Benki hii ilianzishwa mwaka 1996 na imekua na 
kuwa benki bora yenye ubunifu na inayoaminika zaidi 
nchini. Benki ilipata mafanikio makubwa baada ya 
kuorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam 
mnamo tarehe 17 Juni 2009. Benki ya CRDB inamiliki 
kampuni tanzu nne  ambazo ni CRDB Bank Burundi S.A., 
CRDB Insurance Company Limited, CRDB Bank 
Foundation  na CRDB Bank DR Congo S.A.

Bodi ya Wakurugenzi inakaribisha maombi kutoka kwa 
wagombea wenye sifa zinazofaa kujaza nafasi tano (5) za 
ujumbe wa Bodi kama ifuatavyo: 

i. Mjumbe mmoja (1) huru wa Bodi kuwakilisha 
wanahisa wote

ii. Mjumbe mmoja (1) wa Bodi kuwakilisha kundi la 
wanahisa wanaomiliki hisa zaidi ya 1% na chini ya 10%.

iii. Wajumbe watatu (3) wa Bodi kuwakilisha kundi la 
wanahisa wanaomiliki hisa chini ya 1%.

• Wajumbe wote wa Bodi waliotajwa hapo juu 
watachaguliwa na Wanahisa kulingana na makundi 
yao ya umiliki wa hisa isipokuwa Mjumbe huru wa 
Bodi ambaye atachaguliwa na Wanahisa wote. 

• Majina ya wagombea wenye sifa yatapelekwa 
kwenye Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 30 
utakaofanyika tarehe 17 Mei 2025 kwa ajili ya 
uchaguzi.

Elimu na Weledi

Kwa mujibu wa kifungu cha 5(2) cha Kanuni za Benki na 
Taasisi za Fedha (Utawala Bora) ya mwaka 2021, 
mgombea wa nafasi ya Mkurugenzi wa Bodi anatakiwa 
kuwa na weledi na elimu kwenye nyanja zifuatazo: benki; 
au utaalamu wa mambo ya fedha, au uhasibu; au ukaguzi; 
au Sheria; au Uchumi. 

Ujuzi na Utaalamu 

Kutokana na Muundo wa sasa wa Bodi, maendeleo ya 
teknolojia na kukua kwa utoaji wa huduma za kibenki 
kidijitali ujuzi ufuatao unahitajika: data science na Usalama 
wa Mtandao, Sheria, Uhasibu na Ukaguzi, Uhandisi, 
Teknolojia ya Habari (Uhandisi wa Programu, Teknolojia na 
Mifumo), Utawala wa Kijamii wa Mazingira (ESG) na 
Uendelevu, Rasilimali Watu, Utaalam wa Huduma za Bima 
na awe na uzoefu wa angalau miaka mitatu kwenye nafasi 
ya Ukurugenzi wa Bodi. 

Majukumu ya Bodi ya Wakurugenzi

1. Kutoa muongozo juu ya maono, dhamira na miiko ya 
Benki yenye dhumuni la kuendeleza  ustawi na uhai 
wa Benki.

2. Kusimamia na kutathimini Mikakati ya Benki  
kufanikisha Maono na Dhamira na kuhakikisha Benki 
inaendelea kuwepo na kustawi.

3. Kuisimamia benki kupitia sera na malengo mapana, 
yaliyoundwa na kukubaliwa na Mkurugenzi Mkuu. 
Sera na Malengo hayo yatahakikisha kuwa : 

3.1 Kunakuwepo na utaratibu na utendaji  wa 
kulinda rasilimali na heshima ya Benki;

3.2 Benki inazingatia sheria zote, kanuni na taratibu 
za utendaji bora;

3.3 Teknolojia na mifumo inayotumiwa na Benki ni 
sahihi kwa ajili ya Benki kuwa na ushindani  kwa 
kutumia vizuri rasilimali zake, michakato ya 
utendaji na rasilimali watu;

4. Kusimamia utambuzi wa vihatarishi na namna ya 
kuvidhibiti ili kukuza thamani ya hisa kwa  muda 
mrefu;

Utaratibu wa Kuwasilisha Maombi

1. Mtu yeyote mwenye nia ya kuchaguliwa kuwa 
Mjumbe wa bodi inabidi atume barua ya maombi, 
wasifu, nakala zilizo thibitishwa za vyeti vya 
shule/vyuo na taaluma na tuzo, picha mbili (passport 
size), nakala zilizothibitishwa za ukurasa wa mwisho 
wa hati ya kusafiria, barua kutoka kwa wadhamini 
watatu (3) na tamko la kutodaiwa na benki yoyote.

2. Taarifa ya kupokelewa kwa maombi pamoja na 
maelezo mengine yatatumwa kwa waombaji wote 
mara baada ya maombi kupokelewa. Mgombea 
aliyefanikiwa atahudumu kwa kipindi cha miaka 3 
ambacho kinaweza kuongezwa. Maombi yote ni 
lazima yapokelewe kabla ya saa kumi (10.00) jioni 
siku ya Ijumaa tarehe 28 Februari, 2025. 

CRDB inahimiza wanawake wanaokidhi vigezo 
kuwasilisha maombi yao. 

Anuani kwa mawasiliano :

Katibu wa Benki,

CRDB Bank Plc Head Offices, Ali Hassan Mwinyi road 

P.O. Box 268,

Dar es Salaam.

Email: Boardmembers.Applications@crdbbank.co.tz.

Tel: +255 (0) 22 221 9566.
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