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MwanaHisaMwanaHisa
Benki Yafikia Malengo Ya 

kiBiashara

Toleo la Disemba, 2015CRDB BANK PLC

Mmojawapo wa Wafanyakazi wa Benki akimlisha keki mteja ikiwa ni ishara ya 
kusema Ahsante Mama kwa kutumia huduma zetu!

Benki ya CRDB imefanikiwa kufikia malengo ya kibiashara katika 
viashiria muhimu vya utendaji ikiwa ni pamoja na faida, rasilimali, 
mtaji na amana kama ilivyoainishwa katika  mkakati wa biashara 

wa Miaka mitano (2013 - 2017)  na Mpango wa Mwaka 2015 (Annual 
budget for 2015). Kumekuwepo pia na ukuaji wa faida ikilinganishwa 
na mwaka uliopita na malengo ya bajeti. Mfano: Faida baada ya kodi 
imeongezeka kutoka shillingi bilioni 71.9 iliyopatikana katika kipindi cha 
Januari – Septemba mwaka 2014 na kufikia shilingi bilioni 103.7 katika 
kipindi kama hicho mwaka 2015. Hii ni sawa na ongezeko la asilimia 
arobaini na nne (44). 

Pamoja na changamoto zinazoikabili sekta ya huduma za kifedha, ikiwemo 
kushuka kwa kasi kwa thamani ya shillingi dhidi ya dola ya marekani, 
Benki imefanikiwa kukuza thamani ya Mizania  yake kwa ufanisi mkubwa 
kama inavyoashiriwa kwa vigezo vilivyoonyeshwa katika jedwali hapa 
chini (kwa thamani ya bilioni ):
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Viashiria vya Utendaji Jan – Sept. 2014 
(Shilingi bilioni)

Jan – Sept. 2015
(Shilingi bilioni)

Ongezeko (Kwa 
asilimia %)

Rasilimali 4,160 5,273                27
Amana 3,378 4,022                19
Gharama za Uendeshaji 180 218.9                21
Mtaji 418 667                60
Faida baada ya kodi 71.9 103.7                44
Rejesho kutokana na Mtaji (ROE) 25% 25%
Rejesho kutokana na Rasilimali (ROA) 4.2% 3.7%

Mafanikio haya yametokana na jitihada za pamoja 
kati ya Bodi, Menejimenti, Wafanyakazi pamoja 
na imani kubwa waliyonayo wateja kwa huduma 
zinazotolewa na Benki. Ndani ya kipindi hiki 
Benki imetekeleza mambo makuu ya kimkakati 
yafuatayo: 
•	 Kufungua vituo vya huduma kwa taasisi za 

serikali “Government Service Centers.”
•	 Kufanya ukarabati mkubwa na kuboresha 

mfumo wa kutoa huduma katika mashine za 
kutoa na kuweka fedha (ATMs).

•	 Kupanua mtandao wa Benki kwa kuongeza 
idadi ya mawakala na watoa huduma.

•	 Kuongeza Mtaji kwa kutekeleza toleo la Hisa 
Stahili ambapo jumla ya shillingi billioni 152 
zilikusanywa. 

•	 Kuongeza ufanisi wa mifumo ya TEHAMA ili 
kuboresha upatikanaji wa huduma za kibenki 
kupitia simu ya kiganjani (Simbanking).

Benki inaendelea kukabiliana na changamoto 
kadhaa zinazoikabili sekta ya huduma za kifedha 
hapa nchini kama vile: kushuka kwa thamani ya 
shillingi, ushindani kutoka kwa taasisi zisizokuwa 
mabenki katika utoaji wa bidhaa za kibenki kama 
vile makampuni ya simu, pamoja na mabadiliko ya 
masharti ya udhibiti wa shughuli za kibenki. Kwa   
kuendelea kutekeleza kwa kasi mkakati wa biashara 
wa miaka mitano (ambao umethibitika kuwa na 
ufanisi mkubwa), Benki inatarajia kupata matokeo 
bora zaidi ifikapo mwishoni mwa mwaka huu na 
hivyo kuwa na matarajio ya kuongeza gawio kwa 
Wanahisa. 

Ili kutekeleza matakwa ya soko la hisa la Dar es salaam, Bodi ya Wakurugenzi inapenda 
kuwataarifu Wanahisa wote kwamba, malipo ya gawio yatafanyika kupitia akaunti ya 
Benki ya Mwanahisa husika kuanzia Januari 2016.
Mojawapo ya sababu za maamuzi haya ni kuboresha malipo ya gawio kwa Wanahisa.  
Hii ni kutokana na changamoto zinazojitokeza pale malipo yanapofanyika kwa hundi 
na kutumwa kwa njia ya Posta au simu za kiganjani. Matumizi ya njia hizi yanasababisha 
malipo ya gawio kuchelewa kufika kwa Mwanahisa. Ni wazi kuwa, malipo kupitia 
akaunti ya Benki ya Mwanahisa itaondoa usumbufu wowote unaosababishwa na malipo 
kuchelewa, kwani Mwanahisa atakuwa na uwezo wa kufuatilia na kuona malipo yake 
mara moja.
Bodi na Menejimenti ya Benki wanaomba kila Mwanahisa kufungua akaunti ya Benki na 
kuwasilisha taarifa zifuatazo kwa Katibu wa Benki kabla ya tarehe 30 Disemba 2015.

Namba ya akaunti, jina la Benki na tawi.•	
Anuani ya barua pepe.•	
Namba ya simu ya kiganjani.•	

Benki inahitaji namba ya simu na anuani ya barua pepe ili kuweza kutoa taarifa kwa 
Mwanahisa mara tu malipo yanapofanyika.

Malipo ya Gawio kufanyika kupitia Akaunti za benki
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Toleo la Hisa Stahili lakamilika kwa 
Mafanikio Makubwa

Hivi karibuni Benki imekamilisha rasmi toleo 
la Hisa Stahili ambapo imefanikiwa kufikia 
malengo yaliyokusudiwa. Akitangaza rasmi 

matokeo ya toleo la Hisa Stahili Mwenyekiti wa 
Bodi ya Benki ya CRDB aliwashukuru wadau wote 
wakiwemo Wafanyakazi, Wanahisa, mawakala wa 
soko la hisa la Dar es Salaam, mamlaka mbalimbali 
za usimamizi pamoja na washauri kwa kushiriki 
kikamilifu tangu mwanzo hadi mwisho wa toleo. 
Katika toleo hili jumla ya hisa mpya 435,306,424 
zilitolewa na kuuzwa kwa bei ya shillingi 350/= kwa 
kila hisa iliyomilikiwa na Mwanahisa aliyekuwemo 
kwenye Daftari la Wanahisa tarehe 18 Juni, 2015 
kwa uwiano wa hisa moja kwa kila hisa tano (5) 
zinazomilikiwa. 

Malengo ya Hisa Stahili
Lengo lilikuwa ni kukusanya shillingi billioni 152.3 
ili kuiwezesha Benki kuendelea kutekeleza Mpango 
Mkakati wa Biashara wa Miaka Mitano (2013 – 
2017).  

Upekee wa Toleo Hili
Akifafanua matokeo ya toleo hili la Hisa Stahili, 
Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Dkt. 
Charles Kimei alisema, “toleo hili ni la kipekee 
kabisa kuwahi kutekelezwa katika sekta ya huduma 
za kifedha hapa nchini na yamkini katika kanda 
ya Afrika Mashariki na Kati”. Tofauti na toleo la 
kawaida, toleo hili lilidhaminiwa na mashirika 
matatu ya kimataifa yaani; International Finance 
Corporation (IFC), Africa Capitalisation Fund 
Ltd (AfCap) na CDC Group Plc  ambao kwa 
pamoja  walibeba jukumu la kununua hisa ambazo 
hazitachukuliwa na Wanahisa. Tofauti nyingine ni 
kwamba Wanahisa walilipwa shilingi thelathini na 
mbili (32/=) kwa kila hisa ambayo walishindwa 
kuchukua.

Matokeo ya Toleo la Hisa Stahili
Matokeo ya toleo la Hisa Stahili ni kama 
inavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini:

Kipengele Idadi Ya 
Hisa

Thamani Kwa 
Shillingi Asilimia

Hisa zilizotolewa 435,306,424 152,357,248,400 100%

Jumla ya Hisa 
zilizonunuliwa 
na Wanahisa

306,833,746 107,391,811,100 70%

Hisa ambazo 
hazikuchukuliwa 128,472,678 44,965,437,300 30%

Malipo ya Hisa Stahili
Kama inavyoonekana katika Jedwali hapo juu idadi 
ya hisa ambazo hazikuchukuliwa na Wanahisa 
ilikuwa 128,472,678, ambazo zimenunuliwa na 
mwekezaji mdhamini (underwriter) kwa bei ya 
shillingi 382/= kwa kila hisa. Tofauti kati ya bei ya 
Mwanahisa na bei ya mdhamini ambayo ni shillingi 
32/= alilipwa Mwanahisa kwa kila hisa ambayo 
hakuchukua. Malipo hayo yalifanyika tarehe 17 
Agosti, 2015. 

Kuorodhesha Hisa Stahili
Benki imefanikiwa kukamilisha zoezi la    
kuorodhesha Hisa Stahili katika soko la hisa la 
Dar es Salaam tangu tarehe 19 Agosti, 2015 
kwa bei ya shillingi 400/= kwa kila hisa. Hisa 
mpya zilizoorodheshwa zina hadhi sawa na hisa 
zilizokuwepo kabla ya toleo la Hisa Stahili. Hii ni 
pamoja na haki ya kupata gawio pamoja na stahili 
zozote zitakazotangazwa, kufanyika au kulipwa 
kutokana na umiliki wa hisa za kawaida kwa mwaka 
unaoishia tarehe 31 Disemba, 2015. 

Mafanikio Yaliyopatikana
Pamoja na changamoto chache zilizojitokeza, 
toleo la Hisa Stahili limetekelezwa kwa mafanikio 
makubwa. Benki imefanikiwa kutekeleza shughuli 
zote kama zilivyopangwa na kupata jumla ya 
makusanyo ya shillingi bilioni 152.3 ambayo ni 
asilimia mia moja ya lengo. Mafanikio mengine 
ni idadi kubwa ya Wanahisa (wapatao asilimia 70 
ya Wanahisa wote) waliojitokeza kununua Hisa 
Stahili.



4

Mwanahisa Disemba, 2015

Mabadiliko Katika Mfumo wa Umiliki wa hisa za Benki ya CRDB 

Baada ya mashirika ya CDC Group Plc/International Finance Corporation/ Africa Capitalizaion Fund  
kukamilisha kununua hisa ambazo hazikuchukuliwa na Wanahisa, watakuwa miongoni mwa Wanahisa 
waliomo katika kundi la wanahisa wanaomiliki kati ya asilimia moja hadi kumi ya hisa zote za Benki. 
Toleo la Hisa Stahili, limeongeza idadi ya hisa za Benki hadi kufikia  bilioni 2.6. Idadi ya hisa kwa makundi 
mbalimbali ya Wanahisa ni kama inavyoonekana katika jedwali hapa chini:

Jina/Kundi la Wanahisa Idadi ya Hisa Asilimia (%)

Juu ya asilimia Kumi (Above 10%)

DANIDA Investment Fund 548,067,648 21.0

Parastatal Pension Fund (PPF) 260,882,095 10.0

JUMLA 808,949,743 31.0

Kati ya asilimia Moja hadi Kumi (Above 1% and less than 10%)

CDC Group Plc/International Finance Corporation/Africa 
Capitalization Fund Ltd 130,652,858 5.0

Pinebridge 106,065,500 4.1

Aunali Rajabali and Sajjad F. Rajabali 91,616,675 3.5

Blakeney Investors 82,711,549 3.2

General Partners IV Ltd 66,098,870 2.5

LAPF Pension Fund 58,077,549 2.2

PSPF Pension Fund 37,837,620 1.4

Hans Aingaya Macha 32,764,200 1.3

National Health Insurance Fund (NHIF) 32,040,040 1.2

Western Zone Tobacco Growers Cooperative Union Ltd 30,000,000 1.1

CMG Investment Limited 29,330,971 1.1

Altree Custody Services 25,204,869 1.0

JUMLA 722,400,701 27.6

Chini ya asilimia Moja (Below 1%)

WANAHISA ZAIDI YA 28,000 1,080,488,140 41.4

JUMLA YA MTAJI ULIOLIPWA 2,611,838,584 100.0
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Kukua kwa Teknolojia katika Tasnia ya Benki 
ni Fursa - Sehemu ya pili

Katika jarida la Mwanahisa toleo lililopita, 
tulitoa utangulizi wa makala hii. Ambapo 
tulieleza maana halisi ya teknolojia katika 

tasnia ya benki na kueleza kwa ufupi mapinduzi 
yanayoletwa na kukua kwa teknolojia. Katika jarida 
hili (kama tulivyoahidi) tumeainisha baadhi ya fursa 
zinazotokana na kukua kwa teknolojia katika tasnia 
ya benki. 

Kwa ufupi teknolojia katika tasnia ya benki 
inajumuisha vifaa na aina zote za mifumo 
inayoiwezesha Benki kuwasiliana, kusambaza, 
kutunza, kutangaza na kubadilishana taarifa na kutoa 
huduma. Hii inajumuisha vitendea kazi kama redio, 
luninga, simu, satellite dishes, tarakilishi/computer, 
pamoja na mtandao mzima wa mawasiliano.

Fursa kutokana na Ukuaji wa Teknolojia ya 
Habari na Mawasiliano (TEHAMA)
Maendeleo kwenye teknolojia ya mawasiliano, 
yameibua fursa lukuki kwa Benki ya CRDB na 
wadau wake wote kwa ujumla. Maendeleo haya 

yameiwezesha Benki kuunganisha matawi yake 
yote nchini na kufanya kazi kama tawi moja kubwa.  
Teknolojia inaleta raha sana, pale unapoona mteja 
mathalani kutoka Arusha anapata huduma kwenye 
matawi hapa Dar es Salaam, au kwa Wakala, kama 
vile yupo katika tawi alilofungulia akaunti. Ni wazi 
kuwa, hali hii isingewezekana pasipo matumizi ya 
TEHAMA.

Maajabu mengine tunayoyaona, ni pale ambapo 
mteja wa benki nyingine anaweza kupata huduma 
za kibenki kupitia mtandao wa benki ya CRDB. 
Huduma hii, imepunguza sana gharama za uendeshaji 
wa Benki na kurahisisha huduma kwa wateja. Kwa 
kutumia kadi ya ATM, mteja wa benki anaweza 
kupata huduma kutoka ATM ya benki yoyote, kwa 
wakati wowote.

Vilevile, ukuaji wa teknolojia ya mawasiliano, 
unaiwezesha Benki kuunganisha matawi, mawakala, 
mashine za kutolea fedha (ATMs), vifaa vya huduma 
vya POS na simu za kiganjani, vyote kwa pamoja, 

Mkurugenzi Mtendaji wa CRDB Bank Plc, Dkt. Charles S. Kimei pamoja na Mkurugenzi wa Maxcom Afrika Bw. Juma Rajabu 
wakisaini Mkataba wa Makubaliano ya Kibiashara ambapo kampuni ya Maxcom imekuwa Wakala mkubwa wa Fahari Huduma 

kupitia vituo vya MaxMalipo. Mkataba huu ni moja ya kielelezo cha matumizi chanya ya fursa zinazotokana na maendeleo ya 
Teknolojia ya Habari na Mawasiliano.
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kwenye mfumo mmoja wa Benki. Hii inampunguzia 
mteja gharama, muda na usumbufu wa kutembelea 
tawi la Benki, pale anapohitaji huduma. Kwa sasa, 
huduma zote za kibenki zinaweza kupatikana 
kupitia simu ya kiganjani (Simbanking), mtandao wa 
internet (internet banking) na kwa kupitia mawakala 
wa Fahari Huduma walioko nchi nzima. 

Kupitia kwa Wakala wa Fahari Huduma (ambao 
idadi yao ilifikia 1,769 mwishoni mwa mwezi 
Septemba 2015) wateja wanaweza kufanya miamala 
yote ya kibenki, pamoja na kufungua akaunti ndani 
ya dakika kumi, kupokea na kulipa fedha, kufanya 
malipo ya ankara pia kupokea marejesho ya mikopo 
waliyopewa na Benki ya CRDB.

Fursa nyingine inayotokana na ukuaji wa teknolojia 
ya mawasilianno ni wateja kuwezeshwa kununua au 
kulipia bidhaa na huduma kupitia mitandao (online 

purchase), na kutekeleza miamala ya malipo ya 
Ankara (bills payment) kupitia moja ya njia za 
mitandao. Njia hii inatoa fursa za kibiashara kwa 
watanzania walio wengi, na kuipatia Benki kipato 
kutokana na huduma hii.

Kama ilivyo katika usemi kuwa, ‘maendeleo ya 
teknolojia yamefanya dunia kuwa kijiji”, kadhalika 
kwa tasnia ya kibenki, kwani wateja nchi nzima 
wameunganishwa na Benki, ambapo wanaweza 
kupata huduma mahali popote, masaa 24 na kwa 
urahisi. 

Ijapokuwa, wananchi walio wengi bado wako nje ya 
mtandao rasmi wa kibenki (financially excluded) na 
hawana uwezo wa kufungua akaunti, kupitia mifumo 
inayowezeshwa na teknolojia ya mawasiliano, 
wananchi walio wengi wanaendelea kufikishiwa 
huduma za Benki ya CRDB.

Je Wajua?
Huduma hii inamuwezesha mwekezaji kufanya 
yafuatayo:
• Kusajili wawekezaji wapya kupitia Simu ya 

Kiganjani
Mwekezaji anachotakiwa kufanya ni kubofya 
*150*36# kwenye simu yake ya Kiganjani ili 
kuanza zoezi la usajili. Baada ya hapo simu itamtaka 
kujaza jina lake la kwanza, la kati na jina la ukoo, 
kisha atajaza sanduku la Posta pamoja na mkoa 
anakoishi. Mwekezaji atatakiwa kuchagua aina 
ya kitambulisho anachotumia na kujaza namba ya 
kitambulisho hicho. Baada ya kuthibitisha taarifa 
zake na kuwasilisha maombi yake, mwekezaji 
atapokea namba ya siri ambayo atatakiwa kuitumia 
kila mara atakapokuwa anahitaji kununua hisa kwa 
kubofya *150*36# kwenye simu yake ya kiganjani.

Mwekezaji aliyepo atatakiwa kuingiza namba ya 
hati yake ya Hisa yaani “CDS account number”. Hii 
ni namba maalum inayo mtambulisha mwekezaji 
ambayo huandikwa kwenye  cheti chake pale 
anaponunua hisa. Baada ya  mwekezaji kuingiza 
namba hii (kutokana na maelekezo aliyopata 
kutoka kwenye simu yake ya kiganjani) atatakiwa 
kuchagua wakala (kutoka kwenye orodha ya 
mawakala itakayoonyeshwa) anayependa kufanya 
naye biashara. Baada ya kuwasilisha jina la wakala 

Kuanzia mwaka huu wawekezaji 
walioko ndani na nje ya nchi ya 

Tanzania wanaweza kufanya biashara 
ya hisa kupitia simu ya kiganjani? 

Soko la Hisa la Dar es Salaam hivi karibuni lilizindua 
rasmi biashara ya hisa kupitia simu za kiganjani. 
Uzinduzi huo ulifanyika tarehe 19 Agosti, 2015. 
Lengo kuu ni kuwezesha Soko la Hisa kuwafikia 
wawekezaji walio wengi zaidi, ndani na nje ya 
nchi ili kupanua ushiriki wao na kuboresha hali 
ya  ukwasi katika masoko ya kifedha. Hii ni fursa 
muhimu inayomuwezesha mwekezaji kupanua 
ushiriki wake katika soko la hisa na kuharakisha 
maendeleo ya kiuchumi kwa taasisi na wawekezaji 
binafsi. Hii ni kutokana na ukweli kuwa huduma 
hii inamuwezesha mwekezaji kufanya biashara ya 
hisa wakati wowote, mahali popote ndani ya muda 
wa kazi, na kwa kuzingatia kanuni na taratibu 
zilizowekwa na soko la Hisa la Dar es Salaam. 
Hadi sasa huduma hii imewavutia watu wengi, kwani 
zaidi ya wawekezaji  elfu moja wameshajiunga. 
Ndani ya kipindi cha miezi miwili baada ya 
kuzinduliwa rasmi, zaidi ya miamala elfu mbili 
ilikwisha kufanyika na mapato zaidi ya shillingi 
millioni sitini yamepatikana hadi sasa. 
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Wiki ya Huduma kwa Wateja (Tarehe 5 hadi tarehe 10 Oktoba 2015)
katika Picha

anayependa kufanya naye biashara, atasubiri 
uthibitisho kutoka kwa wakala husika kabla ya kuanza 
biashara yoyote. Baada ya kupokea uthibitisho 
kutoka kwa wakala husika, ndipo mwekezaji 
atapokea namba ya siri, ambayo ataitumia katika 
kununua  au kuuza hisa kwa kubofya *150*36# 
kwenye simu yake ya kiganjani. 

• Kununua na kuuza hisa pamoja na kuangalia 
dhamana halisi ambazo mwekezaji anamiliki 
dhidi ya dhamana zinazoonekana kwenye 
akaunti binafsi ya mwekezaji.

Baada ya kusajiliwa, mwekezaji atapokea namba ya 
siri ambayo ataitumia kufanya biashara ya hisa wakati 
wowote, kwa kutumia simu yake ya kiganjani. Hata 
hivyo, biashara ya hisa kupitia simu za kiganjani  ni 
lazima ifanyike kwa mujibu wa kanuni na taratibu 
za soko la hisa, na miamala inaweza kufanyika 
kwenye mtandao wa soko la Hisa la Dar es salaam 
ndani ya saa za kazi  (kuanzia saa nne asubuhi hadi 
saa tisa alasiri).

Mwekezaji anayetaka kununua hisa atabofya 

*150*36# kutoka kwenye simu yake ya kiganjani, 
kisha atachagua hisa anazotaka kununua. Kulingana 
na sheria za biashara ya dhamana, ni lazima ununuzi 
au uuzaji wowote wa hisa ufanyike kupitia kwa 
wakala aliyeteuliwa na mwekezaji. Kwa maana 
hiyo, wakati wowote mwekezaji anapotaka kufanya 
biashara ya hisa ni lazima achague wakala (kutoka 
kwenye orodha ya mawakala)  anayependa kufanya 
naye biashara. Baada ya hapo mwekezaji atatakiwa 
kuthibitisha oda yake ndipo muamala ukamilike. 
Mara tu mwekezaji anapokamilisha zoezi la kununua 
hisa, atapokea ujumbe utakaomjulisha namba yake 
rejea ya malipo pamoja na maelekezo ya jinsi ya 
kulipia oda yake. Mara tu malipo yanapofanyika, 
mtandao wa huduma ya biashara ya hisa kupitia 
simu ya kiganjani utaipeleka oda ya mwekezaji 
kwenye mtandao wa soko la Hisa la Dar es Salaam. 

• Kuuza Hisa na kuangalia salio. Mwekezaji 
anachotakiwa kufanya ni kubofya *150*36# 
katika simu yake ya kiganjani na kufuata orodha 
ya maelekezo ili kuuza au kuangalia salio la 
dhamana anazomiliki. 

Mmojawapo wa Wafanyakazi wa Benki akihudumia wateja katika Wiki ya 
Huduma kwa Wateja. Wiki ya Huduma kwa Wateja hutumika pia kupokea 

maoni mbalimbali kutoka kwa wateja.
Wafanyakazi wa Benki Tawi la Nyerere, Jijini Mwanza 
walipotembelea kituo cha afya cha Mama wa Mungu

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Dkt. Charles S. Kimei pamoja na 
Naibu Mkurugenzi Mtendaji Uendeshaji na Huduma Kwa Wateja 

Bw. Saugata Bandyopadhyay (wa kwanza kulia) wakikabidhi vifaa tiba 
pamoja na madawa vyenye thamani ya shillingi Millioni 20, kwa Manispaa 

ya Kinondoni, ikiwa ni mchango wa Benki katika mapambano dhidi ya 
mlipuko wa ugonjwa wa kipindupindu.

Naibu Mkurugenzi Mtendaji Huduma Mtambuka Bi. Esther K. Kitoka akiwa 
amemtembelea ofisini kwake Mkurugenzi Mtendaji wa Makampuni ya ASAS 
iliyoko mjini Iringa Bw. Huwel Asas ili kumshukuru kwa kutumia huduma za 

kifedha za CRDB Bank Plc.
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Kibonzo


